วันที่
10 มีนาคม 2566 ที่ ห้องประชุมท่าจีน (502) ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร
ตำบลมหาชัย อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร
ดำเนินการจัดประชุมคณะอนุกรรมการขับเคลื่อนการปฏิบัติงานของคณะกรรมการการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดประจำจังหวัดสมุทรสาคร
ครั้งที่ 1/2566 โดยมีนายไพฑูรย์
มหาชื่นใจ ปลัดจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานที่ประชุม และนายชูศักดิ์
อ้อยเฮิง หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร ทำหน้าที่เลขานุการที่ประชุม พร้อมคณะอนุกรรมการ
ประกอบด้วย ประมงจังหวัดสมุทรสาคร, ประชาสัมพันธ์จังหวัดสมุทรสาคร, เกษตรจังหวัดสมุทรสาคร, ปศุสัตว์จังหวัดสมุทรสาคร, เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสมุทรสาคร เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOOCUVzmVaoWfXYi6GsBx_Gpb-I3j7I82D8GRM8jUM7odXfxu6pV1h4_lcAsPgABaOCYsyObFy6ERb7y9OHNwfhuYt_Ysf5y12q2Qg0C-2RfEFNkncIZFOzL4Fq4Xj8t6YlZFcvY8k_S7wFCEIya3AdHTmL0IRFRJWhEt9YDpb4VdAaW6H-vlZc3xh/s320/DSC02452.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie7s63hn4cGruI0AquKtsunazRd5ei4pK5ofxMHgAXId6yzUrjfRg-CIc0dz35voQYU35AOh1APmjDN1pdIOQetv5A-flmUaLKJ31SztgxcJWoq3CO2hhChbSpWnXFdEuz3vH0gMa5eAGSz7ca8BBJNkhm3Cs5KrJ1mhN3BaG9V3g6NwdfGLKRvobR/s320/DSC02449.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSmrFmpMICjtQSegYloNErkaNSt6qGBhHz_lfSQfIAoE6lbyXc-4UtCIg6qkjhJps9fqoRM595LsqudPKZtW1AVfAVWQbo5K9T9b97xEcB1nFlJETiO4o2dxQx5FZyi7O2UlUYwGhGbtQhloOMBuoAVenWtLq99GYOh0qH-8LNSdcCXKttyhwpWC7N/s320/DSC02450.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhY0FCMhP5YQdnNSyTaLeLWmOMxyunhCv-RJrgcsyHKRR-lW1oL98bGY7645IFZmeZnpXBh4C45G7azdzb78KJUWFoChUfJUnW5ULh5l1OKm8h2a7vHMaA1T_g-ESq1nBZcqDttwXYeEs1L42S77ppPAlbcZ_RkguH1DS1UfWqekP_6TAkjrlzdwSgu/s320/DSC02451.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGws23s9aWmt5O484tPG9X_1czvU2CKZ4TTaVP5oH-PI9pE9n0Xhf7Lt510ITYpCBBUwcJO_rXOMdfTkHJ7RT15t6noD7GNXFlawfYGvfsKU9e268P7gk-eQIGSAJLptuglfAr6ZEhZQ8rUAEyLsTtqE_z0bFZ6yA5rmMMwQRar2uup8hTmG4En658/s320/DSC02461.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhog0r-lkDNXb9CZOiGcC6Z2Cjk2MFGU1AHzeF1yWbRf6PiBaSogn2lKB_fRwLuyHFgwKaj49jWDSFL62HGd6ntVFIHLMv8mPB0vSW_5GwJt82MNy8QaBwq5KRbdfSwH0IrT3d97UU7DFVrPsN1qz12bbkp9APDnz8GKlzNdq8Wr08B9qMcIsn2IegU/s320/DSC02462.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgysC04erSJ6TRQyqEB12sdWX345JQ1FychhyrAO-ZSCtTqv5K7KgF6_ljtndwCe97ip5KuKhsaPxqE7swwf_wKi5BTZtc8E0ZuwRX1L6v7oTFxprTwVo1elDPH0YqxiRIK3C01EJOHrKqg4C9yWjxfy8bX5Ew_qyCDHRLtzymlmF5m6FDHqbodppa8/s320/DSC02463.JPG)
*การประชุมครั้งนี้ เพื่อให้การดำเนินการตามอำนาจและหน้าที่ของคณะอนุกรรมการขับเคลื่อนการปฏิบัติงานของคณะกรรมการการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดประจำจังหวัดสมุทรสาคร เป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีประสิทธิภาพและเกิดประสิทธิผล โดยนายไพฑูรย์ มหาชื่นใจ ปลัดจังหวัดสมุทรสาคร ประธานที่ประชุมได้ดำเนินการตามวาระการประชุมประกอบด้วย วาระเรื่องที่เสนอให้ที่ประชุมทราบ 1) รายงานความคืบหน้าการดำเนินการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัด ประเภทผู้แทนเกษตรกร และวาระเรื่องที่เสนอที่ประชุมพิจารณา 1) แผนการขับเคลื่อนการประชาสัมพันธ์การเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัด ประจำจังหวัดสมุทรสาคร 2) แผนการตรวจเยี่ยมหน่วยเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัด ประจำจังหวัดสมุทรสาคร ในวันอาทิตย์ที่ 19 มีนาคม 2566 ซึ่งคณะอนุกรรมการได้ร่วมกันนำเสนอความคิดเห็นตามระเบียบวาระการประชุมคณะอนุกรรมการขับเคลื่อนการปฏิบัติงานของคณะกรรมการการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดประจำจังหวัดสมุทรสาคร ครั้งที่ 1/2566 พร้อมได้มีการลงมติตามระเบียบวาระการประชุม ซึ่งคณะอนุกรรมการขับเคลื่อนการปฏิบัติงานของคณะกรรมการการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดประจำจังหวัดสมุทรสาคร จะได้ดำเนินการขับเคลื่อนตามมติที่ประชุมในครั้งนี้ต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHupBds3zD2BPZdDvizueZsvVyO7JH0lt-qPAWAHK-ttX_LHwtfVNVzCNQzh0gnTe2jTEyNOsjuHgOnde-Khws0ig6whArvun4AGwh_QznTLk4SW6KeIHUKLVwHAjss1cDu-nEYjB9vyWcxYhsJACT50o4x0cJjTgf8sykemuC5Mbw5CQ074gZRR6R/s320/DSC02468.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTT74rfgZLyeID-cI_OPb8eYMj4w8T3WifCYrII0ytE7Pb4ZJ4lxL0Sw2aGMCsjqCzQ-_hThrPt8PgrEIbAC_6ifS4pdevjb5jeM1zHURsNXfAp5ppTpdxrz36-c8uqlUx2deaAp-RQGZaDEA7Aloc9oBmYGQ8vMRVOLrH5ZKeVpLR7Q75jBes7ASj/s320/DSC02473.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhryyCV4Xgao3BjxJCc3kl5PV0KZCxxWHLplJdjxzfQjUXO1KEF3B4B3RTVsQnwBtKjEazlQtVMjBt4QIb9MdPO3thWN-iVNFdkFlr5efh2mt2hlbmosiu4Y1ZkwNcbXaRuqfTml03TiFHGiE1Ir9A7PT6vCTODbYCVo3uK1CsG1vNa83bkFauN3tEQ/s320/DSC02474.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjb8hZNz5aMpzSHK_h272iXKK6uhDXChQBGxtJtKstNXnjUSS_14JR6eRsJN7GJbJeJRGzcmLFS_vfwPKCoJ0WhMNz7vM-qoBEtjpayB19yzHqVUJraddrSXaXDgGIcpzPpbYbLxu3gTpxmM7rldxSt-kktjMhwlErcTYn_TczNzk3Ur_YCGs4EyB-W/s320/DSC02476.JPG)
** ด้านสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร จะดำเนินการขับเคลื่อนการเลือกตั้งตามระเบียบสภาเกษตรกรแห่งชาติ ว่าด้วยหลักเกณฑ์ วิธีการ เงื่อนไขการเลือกตั้ง สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัด ประเภทผู้แทนเกษตรกร พ.ศ.2565 และประชาสัมพันธ์เชิญชวนพี่น้องเกษตรกรเข้าคูหาออกมาใช้สิทธิ์เลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัด ประเภทผู้แทนเกษตรกร ในวันอาทิตย์ที่ 19 มีนาคม 2566 เวลา 8.00 - 17.00 น. ณ หน่วยเลือกตั้งที่เกษตรกรมีรายชื่อใกล้บ้าน ผ่านช่องทางต่างๆ เพื่อสร้างการรับรู้สู่เกษตรกรและออกมาใช้สิทธิ์การเลือกตั้งในครั้งนี้ต่อไป
---
ปล่อยเสียงเชิญชวนเลือกตั้งผู้แทนเกษตรกร วันอาทิตย์ที่ 19 มีนาคม 2566 ---
***
ข้อมูลภาพข่าว : สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร / น.ส.กิรณา มอญใต้ ,นายชูศักดิ์ อ้อยเฮิง รายงาน
/////////////////////