สมุทรสาคร-สภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร ต้อนรับสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ศึกษาดูงานเกษตรผสมผสานจังหวัดสมุทรสาคร
วันที่ 21 - 22 กันยายน 2566 ที่ศูนย์การเรียนรู้การทำน้ำตาลมะพร้าวน้ำหอม สหกรณ์การเกษตรประสานกสิกิจ จำกัด ตำบลหลักสาม อำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร นายศักดา เนติพัฒน์ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร พร้อมด้วยสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร ร่วมต้อนรับนายสิงห์ชัย เรืองขจร ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา และคณะสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ที่มาศึกษาดูงานจังหวัดสมุทรสาครในครั้งนี้
**ด้านสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร สนับสนุนให้เกษตรกรทำการเกษตรแบบผสมผสาน ทำให้เกิดระบบหมุนเวียนในแต่ละกิจกรรมของการเพาะปลูก เกษตรกรมีอาหารไว้บริโภคภายในครัวเรือนและชุมชน ลดความเสี่ยงเรื่องของราคาผลผลิต เรื่องโรคระบาดของศัตรูพืช ช่วยให้เกษตรกรมีรายได้ตลอดปี และสนับสนุนให้เกษตรกรแปรรูปผลผลิตเพื่อจำหน่าย เป็นการเพิ่มมูลค่าให้ผลผลิต เพิ่มรายได้ให้มากขึ้น พร้อมยกระดับคุณภาพชีวิตของเกษตรกรให้ดีขึ้นต่อไป
---ปล่อยเสียงสัมภาษณ์ นายสิงห์ชัย เรืองขจร ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ---
---ปล่อยเสียงสัมภาษณ์ นายศักดา เนติพัฒน์ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร ---
*** ข้อมูลภาพข่าว : สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร / นางสาวกิรณา มอญใต้ ,นายชูศักดิ์ อ้อยเฮิง
//////////////////////////