นนทบุรี วงจรปิด เจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยววอนตามจับวัยรุ่น 3 คนขโมยจักยานปั่น 2 คันรวดช่วงเคอร์ฟิว
ภาพจากกล้องวงจรปิดวันที่ 5 เดือนสิงหาคม 2564 เวลา 22.43 น. จับภาพคนร้ายเป็นชายวัยรุ่น 3 คน ใส่เสื้อยืดสีดำเดินไปมาดูลาดเลาอยู่ภายในซอยต่อมาหนึ่งใน 2 คนร้ายได้นำเสื้อแขนยาวสีขาวที่เตรียมมาใส่ทับเสื้อยืดสีดำแล้วตรงไปที่่จักยานปั่นของผู้เสียหายก่อนจะขึ้นคร่อมรถปั่นหลบหนีไปพร้อมด้วยเพื่อนที่มาด้วยกัน
น.ส.จุมพฎา ยิ่งเจริญ เจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยว ผู้เสียหาย กล่าวว่า วันที่ 6 ส.ค. แม่บ้านมาหาจักรยานของเขาตามปกติแต่มันหายไปแล้วซึ่งทางร้านเราติดกล้องวงจรปิดไว้จึงทำให้รู้ว่าประมาณวันที่ 5 มีวัยรุ่นออกมาจากซอยประมาณ 3 คนแล้วหยิบจักรยานไปเลย ซึ่งจักรยานคันนี้จะจอดที่เดิมประจำอยู่แล้ว จอดตั้งนานแล้วไม่เคยหาย จากวงจรปิดเห็นวัยรุ่นเดินผ่านไปผ่านมาและลังเลว่าจะเอาหรือไม่เอาดี และก็เอาจักรยานไปซ้อนปั่นไปด้วยกันเลย เป็นจักรยานแม่บ้านยี่ห้อ LA ประมาณ 2,000 บาท อยากฝากถึงคนร้ายให้นำรถจักรยานมาคืนตอนนี้ก็แย่กันหมดแล้ว แบบนี้ก็เหมือนมาซ้ำเติม อยากวางตำรวจให้ติดตามคนร้ายให้ได้ถ้านำกลับมาได้จะขอบคุณมากๆ
ภาพ/ข่าว ฉัตรมงคล สิงห์โต