สมุทรสาคร-สภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร ลงพื้นที่ร่วมกับสำนักงานพลังงานจังหวัดสมุทรสาคร รับฟังข้อมูลปัญหาความต้องการของเกษตรกรและชี้แจงหลักเกณฑ์การเข้าร่วมโครงการพลังงานเพื่อเศรษฐกิจฐานราก
วันที่ 19 ตุลาคม 2566 ที่สวนน้ำบ้านคลองแค ตำบลหลักสาม อำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร นายศักดา เนติพัฒน์ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร นายชูศักดิ์ อ้อยเฮิง หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร พร้อมด้วยพนักงานลงพื้นที่ร่วมกับสำนักงานพลังงานจังหวัดสมุทรสาคร รับฟังข้อมูลปัญหาความต้องการจากเกษตรกร และชี้แจงหลักเกณฑ์การเข้าร่วมโครงการพลังงานเพื่อเศรษฐกิจฐานราก โดยมีนายสมควร จันทร์หงษ์ ประธานวิสาหกิจชุมชนท่องเที่ยวบ้านคลองแค พร้อมสมาชิก ร่วมให้ข้อมูลและรับฟังการชี้แจ้งหลักเกณฑ์การเข้าร่วมโครงการของสำนักงานพลังงานจังหวัดในครั้งนี้
---ปล่อยเสียงสัมภาษณ์ นายสุริยะ สมศิริ นักวิชาการพลังงานปฏิบัติการ สำนักงานพลังงานจังหวัดสมุทรสาคร---
---ปล่อยเสียงสัมภาษณ์ นายศักดา เนติพัฒน์ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร---
**ข้อมูลภาพข่าว : สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดสมุทรสาคร / นางสาวกิรณา มอญใต้ ,นายชูศักดิ์ อ้อยเฮิง รายงาน
/////////////////