โรงเรียนสัตหีบ เขตฐานทัพเรือสัตหีบ เปิดกีฬาอนุบาล ปลูกฝัง รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
![อาจเป็นรูปภาพของ 5 คน, ผู้คนกำลังยืน, ลูกโป่ง และ กลางแจ้ง](https://scontent.futp2-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/302400229_1026131451382946_7599950152271658482_n.jpg?_nc_cat=110&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=XZbbbtNqZCwAX8lI4UJ&_nc_ht=scontent.futp2-1.fna&oh=00_AT9TDBKLrwuC61mDvZPNdmJaD1jCn6ePT8_6Q8N6Hrqy_w&oe=6316C371)
วันนี้ 31 ส.ค.65 นางพัทธนันท์ โกศัยกานนท์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสัตหีบ เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาอนุบาล ณ สนามกีฬาโรงเรียนสัตหีบ เขตฐานทัพเรือสัตหีบ โดยมี นายเฉลิมพล ดวงทาวัง หน.กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา เป็นผู้กล่าวรายงาน ตลอดจนคณะครู ผู้ปกครอง และนักเรียนเข้าร่วมในกิจกรรม และวันนี้ได้รับเกียรติจาก นายพนธกร ใคร่ครวญ ผู้บริหารโครงการหมู่บ้านนาวีเฮ้าส์ ผู้ให้การสนับสนุนการแข่งขันกีฬาในครั้งนี้เดินทางมาร่วมพิธีเปิดและลงแข่งขันชักกะเย่อร่วมกับทีมคณะกรรมการเครือข่าย ผู้ปกครอง อีกด้วย ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความสนุกสนาน ในพิธีเปิดมีการเดินขบวนพาเรดของบรรดาเหล่าหนูน้อยน่ารักชั้นอนุบาลเดินเข้าสู่สนามอย่าง หลังจากพิธีเปิดเป็นการแข่งขันของหนูน้อยในกีฬาประเภทต่าง ๆ
นางพัทธนันท์ โกศัยกานนท์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสัตหีบ กล่าวว่าการแข่งขันฬาของนักเรียน จัดเป็นกิจกรรมที่จะต้องดำเนินการควบคู่ไปกับการเรียนการสอนซึ่งโรงเรียนมิได้มุ่งให้นักเรียนได้เรียนแต่วิชาการแต่เพียงอย่างเดียว จำเป็นต้องฝึกฝนความ สามารถในด้านอื่นๆ ควบคู่กันไปด้วย โดยเฉพาะวิชาพลศึกษาซึ่งมีความสำคัญต่อกระบวนการเรียนการสอนของนักเรียน โรงเรียนได้คำนึงถึงด้าน สุขภาพ ร่างกาย ความมีระเบียบวินัย และมารยาท ของนักเรียนเป็นอย่างมาก จึงได้ส่งเสริมให้นักเรียนได้รู้จักการเล่นกีฬาอย่างถูกวิธีและฝึกฝนความเป็นผู้มีน้ำใจให้มีอยู่ในจิตใจของนักเรียนตลอดไป
ภาพข่าว สมนึก เชื้อสนุก